மாஸ்டர்கார்டு LEAF உடன் இணைந்து நிதி உள்ளடக்கத்தை விரிவுபடுத்த திட்டம் !

மாஸ்டர்கார்டு LEAF உடன் இணைந்து நிதி உள்ளடக்கத்தை விரிவுபடுத்த திட்டம் !

மாஸ்டர்கார்டு LEAF உடன் இணைந்து நிதி உள்ளடக்கத்தை விரிவுபடுத்தவும்,
1 மில்லியனுக்கும் அதிகமான விவசாயிகளின் வருமானத்தை அதிகரிக்கவும் செய்கிறது.

2018 ஆம் ஆண்டு ஆந்திரப் பிரதேசத்தில் அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட ஒரு பைலட் திட்டமான
மாஸ்டர்கார்டு ஃபார்ம் பாஸ் இன் விரிவாக்கமே LFN இன் வெளியீடு ஆகும். ஃபார்ம் பாஸ்
என்பது சமூக பாஸின் ஒரு முக்கிய அங்கமாகும், இது கிராமப்புற மக்களுக்கான பகிரப்பட்ட,
இயங்கக்கூடிய டிஜிட்டல் உள்கட்டமைப்பு ஆகும், இது முக்கியமான சேவைகளை
அணுகுவதற்கும் செலவுகளைக் குறைப்பதற்கும் உதவுகிறது. இன்று ஃபார்ம் பாஸ் இந்தியா
மற்றும் கிழக்கு ஆப்பிரிக்கா முழுவதும் 600,000 விவசாயிகளை ஆதரிக்கிறது, பல விவசாயிகளுக்கு 25-50 சதவிகிதம் வருமானத்தை உயர்த்த உதவுகிறது.

ஆந்திரப் பிரதேசத்தில் கடுமையான இரண்டு வருட பைலட்டுக்குப் பிறகு, தென்னிந்தியா முழுவதும் உள்ள விவசாயிகள் சமூகத்தில் நிதிச் சேர்க்கையை ஏற்படுத்தவும், அவர்களின் வருமானத்தை இரட்டிப்பாக்குவதற்கும் பங்களிப்பதை இந்தக் கூட்டாண்மை நோக்கமாகக்
கொண்டுள்ளது.

2021 ஆம் ஆண்டின் தொடக்கத்தில் தொடங்கப்பட்ட, LFN இப்போது 110,000
விவசாயிகளுக்கும் 180 உழவர் உற்பத்தியாளர் அமைப்புகளுக்கும் (FPOs) சேவை செய்து
வருகிறது. இந்தியாவில் உள்ள ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான
விவசாயிகளுக்கு நிதி அணுகல் மற்றும் சேர்க்கையை மேம்படுத்த, மாஸ்டர்கார்டு இன்று
முதன்மை விவசாய மதிப்பு சங்கிலி செயல்படுத்தி, LEAF பார்மர் நெட்வொர்க் (LFN) அறிமுகம்செய்ய இந்தியாவின் லாரன்ஸ் டேல் அக்ரோ பிராசசிங் இந்தியா (LEAF) உடன் ஒரு கூட்டாண்மையை அறிவித்தது.இந்தியாவின் கிராமப்புற சுற்றுச்சூழல் அமைப்பில்
வெளிப்படைத்தன்மையின் பல சவால்களைத் தீர்க்க, மனித தலையீட்டின் மூலம்
தொழில்நுட்பத்தை மேம்படுத்துவதன் மூலம் இந்த தளம் இந்திய விவசாயிகளின் வாழ்க்கையை
மாற்றும்.

LFN மூலம் ஆந்திரா, கர்நாடகா மற்றும் தமிழ்நாடு முழுவதும் அறுவடை தரவுகளை டிஜிட்டல்மயமாக்குதல்,சந்தைகளுக்கான அணுகலை மேம்படுத்துதல், சிறந்த பயிர்கள் குறித்த நிபுணத்துவத்தை வழங்குதல் மற்றும் முக்கியமாக, வாங்குபவர்களுடன் நேரடியாக இணைவதன் மூலம் அதிக வெளிப்படைத்தன்மையைக் கொண்டுவருதல் ஆகியவற்றின் மூலம் விவசாயிகளுக்கு அதிகாரம் அளிக்கும்.இது விவசாய சமூகத்தினரிடையே நெகிழ்ச்சியை வளர்ப்பது மட்டுமல்லாமல், அரசின் ‘ஆத்மநிர்பர் பாரத்’ என்ற தொலைநோக்கு பார்வைக்கு ஆதரவாகவும் அமையும்.

இந்தியாவின் விவசாயப் பொருளாதாரத்தில் 80%க்கும் அதிகமான பங்கு வகிக்கும் சிறு
இந்தியாவின் விவசாயப் பொருளாதாரத்தில் 80% க்கும் அதிகமான பங்கு வகிக்கும் சிறு
விவசாயிகள், பெரும்பாலும் கடுமையான ஒளிபுகாநிலையின் கருணையில் உள்ளனர் மற்றும்இடைத்தரகர்களை நிரந்தரமாகச் சார்ந்துள்ளனர்.தரமான விவசாயப் பொருட்களைப் பெறுவது,அறுவடைக்கு உகந்த மதிப்பைப் பெறுவது அல்லது முறையான கடன் வழிகளைப் பயன்படுத்திபணம் செலுத்துவது என எதுவாக இருந்தாலும், விவசாயிகள் ஒவ்வொரு அடியிலும் சவால்களை எதிர்கொள்கின்றனர்.

செயல்படுத்தக்கூடிய தகவலுடன் வெளிப்படையான அணுகல் இல்லாததால் விவசாய சுற்றுச்சூழல் அமைப்பாளர்கள் பாதிக்கப்படுகின்றனர்.டிஜிட்டல்மயமாக்கல் இந்த சவாலை விவசாயிகளுக்கும் சந்தைகளுக்கும் இடையே ஒரு நல்லொழுக்க சுழற்சியை ஒருங்கிணைப்பதன் மூலம் தீர்க்கிறது, மேலும் தகவல்களுக்கு சிறந்த அணுகலை வழங்குகிறது. ஓரங்கட்டப்பட்ட விவசாயிகளின் வாழ்வாதாரத்தில் நேர்மறையான மாற்றத்தை கொண்டு வருவதில் எங்களது பல ஆண்டுகால பணியை முன்னெடுத்துச் செல்வதற்கு மாஸ்டர்கார்டுடன் கூட்டு சேர்ந்ததில் நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்,” என்று LEAF இன் நிறுவனர் மற்றும் சி‌இ‌ஓ பாலட் விஜயராகவன் கூறினார்.

LFN அளவில் நல்ல தரமான தயாரிப்புகளுக்கான அணுகலை தடையின்றி கொண்டு வரும்,
முழுமையான வெளிப்படைத்தன்மையுடன் விலை பேச்சுவார்த்தையை செயல்படுத்தும் மற்றும் தரக் கட்டுப்பாட்டுடன் எண்ட் டூ எண்ட் போக்குவரத்தை நிர்வகிக்கும். LFN முகவர்களின் ஆதரவுடன் முழு செயல்முறையும் விவசாயிகளால் நிர்வகிக்கப்படுகிறது.

LFN இன் மையமானது விளைபொருட்களை வாங்கும் செயல்முறையை டிஜிட்டல்
மயமாக்குகிறது. இது ஒரு பிரத்யேக நிலத்தில் உள்ள விவசாயி ஆலோசனை மற்றும் மாற்ற
மேலாண்மை குழு மூலம் உயர்-தொடு மாதிரி. இது மாஸ்டர்கார்டு வழங்கும் கிராமப்புற தொடர்புடைய, பாதுகாப்பான ஃபோன் மூலம் இயக்கப்படும் மற்றும் இணைய அஞ்ஞான தொழில்நுட்பத்தால் செயல்படுத்தப்படுகிறது,” என்று LEAF இன் விஜயராகவன் விளக்கினார்.

LFN வாங்குபவர்கள், விவசாய உள்ளீடுகள், சப்ளையர்கள், அக்டெக்கள் மற்றும் வங்கிகளை
FPOக்கள்/விவசாயிகளுடன் இணைப்பதன் மூலம் சந்தைகள், பணம் செலுத்துதல், பணிப்பாய்வு
மற்றும் விவசாயி பரிவர்த்தனை வரலாறு டிஜிட்டல் மயமாக்குதல், சமமான வணிக பரிமாற்ற வழிமுறைகளுடன் வணிக ரீதியாக நிலையான சுற்றுச்சூழல் அமைப்பை உருவாக்க உதவுகிறது. இந்த முன்முயற்சி விவசாயிகளுக்கு விரிவான பயிற்சி மற்றும் அறுவடையின் முழு வாழ்க்கைச் சுழற்சியின் மூலம் திறன் மேம்பாடு, அறுவடைக்குப் பிந்தைய மேலாண்மை உட்பட வீணாவதைக் குறைக்க உதவும்.

தனிநபர்கள் மற்றும் சிறு வணிகங்களை டிஜிட்டல் பொருளாதாரத்துடன் இணைப்பதில்
மாஸ்டர்கார்டு நீண்ட காலமாக உறுதிபூண்டுள்ளது, இறுதியில் அவர்களின் முழு திறனை
அடைய அவர்களுக்கு ஆதரவளிக்கிறது. நிறுவனத்தின் வளங்கள் – மக்கள், தரவு நுண்ணறிவுகள், தொழில்நுட்பம் மற்றும் பரோபகாரம் ஆகியவற்றின் முழு அகலத்தையும் பயன்படுத்தி
நிலையான, உள்ளடக்கிய வளர்ச்சிக்கான தீர்வுகளை உருவாக்குகிறோம்.LEAF ஃபார்மர்
நெட்வொர்க் இந்த திசையில் மற்றொரு படியாகும்.

இது டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பங்களின்
சக்தியைப் பயன்படுத்தி, வேளாண் மதிப்புச் சங்கிலி முழுவதும் முக்கிய பங்குதாரர்களை
ஒன்றிணைத்து, விவசாயிகளுக்கு அறிவு, திறன்கள் மற்றும் சந்தைகளுக்கு நேரடி அணுகலைப்
பெறுவதை உறுதி செய்யும். LEAF உடன் இணைந்து, இந்த முயற்சி விவசாயிகளின் வருவாயில்
உறுதியான நேர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும், மேலும் வரும் இரண்டு ஆண்டுகளில்
விவசாயிகளின் வருவாயை இரட்டிப்பாக்கும் இந்திய அரசின் இலக்கை ஆதரிக்கும் என்று
மாஸ்டர்கார்டு மகிழ்ச்சியடைகிறது.” என மாஸ்டர்கார்டு தெற்காசியா பிரிவு தலைவர் நிகில்
சாஹ்னி கூறினார்.

வங்கிகள் கிராமப்புற சுற்றுச்சூழல் அமைப்புக்கு திறம்பட சேவை செய்ய போராடி வருகின்றன.ஏனெனில் வருமானம் பெரும்பாலும் பணமாக செலுத்தப்படுகிறது, இந்த பொருளாதாரம் பெரும்பாலும் பண அடிப்படையிலானது, குறைந்த கணக்கு இருப்புக்கள் மற்றும் வங்கிகளுக்கான
அதிக சேவை செலவுகள் ஆகியவற்றிற்கு வழிவகுக்கிறது. கூடுதலாக, பெரும்பாலான
விவசாயிகளுக்கு முறையான கடன் வரலாறு இல்லை, மேலும் முறையான நிதிச் சேவைகளை
அவர்கள் அணுகுவது கடினம்.

LFN மூலம் விவசாயிகளுக்கு டிஜிட்டல் பணப்பரிவர்த்தனையை
செயல்படுத்துவது, விவசாயிகளுக்கு செயலில் உள்ள கணக்கு பயன்பாட்டை இயக்கும். இந்த தளத்தின் மூலம், விவசாயிகள் தங்கள் வங்கிக் கணக்குகள் அல்லது அருகிலுள்ள நகரங்களில் உள்ள தங்கள் வங்கிக் கிளைகள் அல்லது வணிக முகவர்களிடம் செல்வதற்குப் பதிலாக, டிஜிட்டல் பணத்தின் பணப்புழக்கத்தை வழங்கும், ஆஃப்லைன் கிராமப்புற பயன்பாட்டிற்காக
வடிவமைக்கப்பட்ட அட்டைகள் மூலம் பணம் பெறுவார்கள்.

இது இறுதியில் விவசாயிகள் அதிகப் பணத்தைச் சேமிக்கவும், அதிகாரப்பூர்வமற்ற கடன்
வழங்குபவர்களிடமிருந்து அவர்களைக் கவர்ந்து இழுக்கவும் உதவும். பணம் செலுத்துவதற்கு
முறையான வழிகளைப் பயன்படுத்துவதற்கு நிதிச் சேர்க்கையானது விவசாயிகளுக்கு சாதகமான வலுவூட்டலாகவும் செயல்படுகிறது, இது அவர்களின் கடன் சுயவிவரத்தை உருவாக்குகிறது மற்றும் நிதி நிறுவனங்களிடமிருந்து கடன் பெற அவர்களைத் தகுதியுடையதாக ஆக்குகிறது. மாஸ்டர் கார்ட் SVP, விற்பனை மற்றும் சந்தை மேம்பாடு, H&d ரிக்கார்டோ பரேஜா, “உலகம் முழுவதும், நிதி உள்ளடக்கம் மற்றும் உள்ளடக்கிய வளர்ச்சிக்கான மாஸ்டர் கார்ட் இன் அர்ப்பணிப்பு ஒருபோதும் வலுவாக இருந்ததில்லை. இந்தியாவில், இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு உழவர் வலையமைப்பு முன்னோடியாகத் தொடங்கப்பட்டதிலிருந்து இந்த இலக்கை நோக்கி குறிப்பிடத்தக்க முன்னேற்றங்களைச் செய்துள்ளோம், இன்று 110,000 விவசாயிகள் மற்றும் 180 FPOக்கள் பயனடைவதைக் கண்டு நாங்கள் மகிழ்ச்சியடைகிறோம்.

LEAF உடனான இந்த கூட்டாண்மை மூலம், சிறு மற்றும் குறு விவசாயிகள் எதிர்கொள்ளும் சிக்கலான மற்றும் சவால்களை மேலும் எளிதாக்க முடியும் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். மாஸ்டர்கார்டின் தொலைநோக்கு 10 மில்லியன் விவசாயிகளுக்கு டிஜிட்டல் தொழில்நுட்பங்களைப் பின்பற்றி, முறையான பொருளாதாரத்தின் ஒரு பகுதியாக அவர்களுக்கு உதவுவதன் மூலம் அவர்களை ஆதரிப்பதாகும். கூட்டாண்மை 360 டிகிரி தலையீட்டை வழங்கும் மற்றும் விவசாய வர்த்தகத்தில் வெளிப்படைத்தன்மையை மேம்படுத்துகிறது, அதே நேரத்தில் மதிப்பு சுற்றுச்சூழல் அமைப்பிற்குள் தக்கவைக்கப்படுவதை உறுதி செய்யும்.” என கூறினார்.

No Comments

Post A Comment